-‘๑’-_Forum K04TH02 - HueIC_ -‘๑’-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

-‘๑’-_Forum K04TH02 - HueIC_ -‘๑’-

HTTP://K04TH02.TK - HTTP://K04TH02.7FORUM.NET

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Cố quên là sẽ...nhớ?

Go down 
Tác giảThông điệp
ghost
Binh Nhì
Binh Nhì

Cố quên là sẽ...nhớ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Cố quên là sẽ...nhớ?   Cố quên là sẽ...nhớ? EmptySat Oct 09, 2010 4:02 pm

Xin lỗi anh...
Ngày mai, có lẽ em sẽ tạm biệt nỗi buồn...
Sẽ chẳng còn cô đơn...Sẽ chẳng còn nước mắt rơi ướt gối mỗi lúc đêm về.
Gió sẽ chẳng còn lạnh, và em cũng chẳng còn thích đi dưới mưa để giấu đi những giọt tủi hờn đong đầy khoé mắt!

Cố quên là sẽ...nhớ? 1236646485.img

Em sẽ chẳng phải ghen hờn, trách móc khi anh cứ phiêu lãng nơi chân trời xa lắm. Anh sẽ tự do làm và viết những điều mình thích, không phải bực tức vì em nữa đâu!
Em sẽ chẳng phải mỏi mòn ngóng trông từng tin nhắn, từng cuộc gọi, từng lời hẹn hò từ người em yêu thương...
Sẽ chẳng còn phải tranh luận: em yêu nhiều hơn anh hay anh yêu nhiều hơn em nữa, vì sự thật hiển nhiên đã minh chứng điều đó rồi anh nhỉ?
Em sẽ vui....
Nụ cười sẽ sáng bừng trên khuôn mặt vốn u ám như chiều đông buốt giá...
Bàn tay em sẽ ấm áp kể cả khi không có anh bên cạnh để chở che, vỗ về....
Đôi mắt em sẽ nhìn cuộc đời bằng màu sắc trong trẻo, tươi mới....
Em sẽ tự đứng lên, tự xoa dịu nỗi đau bằng niềm tin vào cuộc sống và tình mến thương của bạn bè.
Em sẽ cố quên hết....
Cái ngày mình gặp nhau.... Một ngày đầu đông... Cafe nơi quán vắng...Màu áo xanh kỷ niệm...
Cái nắm tay ngượng ngùng, vội vã...
Con đường xưa in dấu từng bước chân yêu thương...
Quên bờ vai vững chãi mà em đã tin cậy dựa vào để rồi nhớ mãi không thôi.
Quên nụ hôn đam mê, cuồng nhiệt ngày mình vẫn còn bên nhau.
Em sẽ quên cả lời anh đã từng thì thầm bên tai : Em có nhớ anh không?...
Em sẽ quên mình đã từng là của nhau, quên cả cái tình cảm trên trời của anh.... , dù rằng những thứ ấy đã từng làm con tim em nghẹt thở...Quên tất cả.....

Cuộc đời, cuộc tình đã dạy cho em nhiều điều...Hãy yêu, nhưng yêu vừa đủ thôi nhé... Dừng bao giờ đốt cháy hết mình, đừng bao giờ chỉ nghĩ tới một người quá nhiều... Đừng bao giờ khóc... Đừng bao giờ đau đớn...Đừng bao giờ cay đắng...Và nhất là đừng bao giờ dại dột lao vào yêu như chưa bao giờ được yêu....
Em tin, rồi tuyệt vọng nào cũng sẽ qua... Vết thương nào rồi cũng sẽ lành. .
Hãy mượn lời một người bạn để tự nhủ với mình rằng: Dù thế nào cũng chỉ một yêu thương!

Cố quên là sẽ...nhớ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» (¯`v´¯) QUÊN (¯`v´¯)
» 1001 Cách làm quen bạn gái